แม็คโคร ร่วมฟื้นฟูร้านโชห่วยที่ได้รับผลกระทบจากพายุปาบึกในภาคใต้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgwE6Ga_wxAnDYFLM__DEwY-LB3282k493SHv6GFWjzNZ6D1-XR3tctbukixYezgS5W_MmBbcZ0QGfGkaDcjR5RGhfRZ1icJbsSJTENjVNG6aXx3bcsHAQqVlhH0MDRoJWEILJlTntUoaIH/s1600/IMG_8132.jpg)
บริษัท สยามแม็คโคร จำกัด (มหาชน) โดยมีคุณสรวิทย์ จิตรธรรม ผู้จัดการเขต 4 นำทีมงานแม็คโครมิตรแท้โชห่วย พร้อมด้วยพนักงานแม็คโครจิตอาสาสาขานครศรีธรรมราชและสาขาทุ่งสง เดินสายลงพื้นที่เยี่ยมเยียนและช่วยเหลือฟื้นฟูผู้ประกอบการร้านโชห่วย ซึ่งได้รับความเดือดร้อนจากพายุปาบึก เพื่อช่วยให้ร้านโชห่วยที่ได้รับผลกระทบสามารถฟื้นตัวจากความเสียหายได้อย่างรวดเร็วและสามารถเปิดกิจการได้เร็วที่สุด โดยร่วมกันทำความสะอาดร้านค้า ช่วยจัดเรียงสินค้าใหม่ และมอบสินค้าให้กับร้าน โชห่วย เนื่องจากร้านโชห่วยมีความใกล้ชิดกับประชาชนในพื้นที่มากที่สุด เป็นแหล่งกระจายสินค้าสู่ชุมชนและมีส่วนช่วยในการกระตุ้นเศรษฐกิจฐานรากในท้องถิ่นให้มีความเข้มแข็ง
ไม่มีความคิดเห็น